ISO 9001, ISO 22000, FAMI-QS kamfani da aka tabbatar

  • sns04
  • sns01
  • sns03
ba_bg

Layin Devaila |Aikace-aikacen Sabbin Abubuwan Dabaru Na Halitta tare da Rage Fitarwa da Ingantacciyar Ciyarwa da Kiwo

labarai2_1

Martanin Abokin Ciniki - Gabatarwar Ragewa da Aikace-aikacen Haɓakawa na Devaila
-Tasirin Devaila akan Abubuwan Ciyarwa
Devaila cikakken layin chelate ne na halitta.Ƙananan ions ƙarfe na kyauta, mafi girman kwanciyar hankali, da ƙarancin lalacewa ga abubuwa masu aiki a cikin abinci.

Tebur 1. Asarar VA akan 7, 30, 45d (%)

TRT

Adadin asarar 7d (%)

Adadin asarar 30d (%)

Adadin asarar 45d (%)

A (multi-bitamin CTL)

3.98± 0.46

8.44± 0.38

15.38± 0.56

B (Devaila)

6.40± 0.39

17.12± 0.10

29.09± 0.39

C (ITM a kan wannan matakin)

10.13 ± 1.08

54.73 ± 2.34

65.66 ± 1.77

D (matakin ITM sau uku)

13.21 ± 2.26

50.54± 1.25

72.01 ± 1.99

A cikin gwajin da aka yi akan mai da mai, ƙimar peroxide na Devaila akan mai daban-daban (man waken soya, man shinkafa da man dabba) ya fi 50% ƙasa da na ITM na tsawon kwanaki 3, wanda hakan ya jinkirta iskar oxygen na mai daban-daban. ;Gwajin lalata Devaila akan bitamin A ya nuna cewa Devaila yana lalata ƙasa da kashi 20 cikin 100 a cikin kwanaki 45, yayin da ITM ke lalata bitamin A da fiye da 70%, kuma ana samun irin wannan sakamakon a gwaje-gwajen kan wasu bitamin.

Table 2. Tasirin Devaila akan aikin enzymatic na amylase

TRT

Ayyukan enzymatic a 0h

Ayyukan enzymatic a 3d

Adadin asarar 3d (%)

A (ITM: 200g, Enzyme: 20g)

846

741

12.41

B (Devaila: 200g, Enzyme: 20g)

846

846

0.00

C (ITM: 20g, Enzyme: 2g)

37

29

21.62

D (Devaila: 20g, Enzyme: 28g)

37

33

10.81

Hakazalika, gwaje-gwajen akan shirye-shiryen enzyme kuma sun nuna cewa zai iya kare kariya daga lalacewar shirye-shiryen enzyme yadda ya kamata.ITM na iya lalata fiye da 20% na amylase a cikin kwanaki 3, yayin da Devaila ba shi da wani tasiri akan ayyukan enzyme.

-Aikace-aikacen Devaila akan aladu

labarai2_8
labarai2_9

Hoton hagu baya amfani da Devaila, kuma hoton da ke hannun dama yana nuna naman alade bayan amfani da Devaila.Launin tsoka bayan amfani da Devaila ya fi ruddier, wanda ke ƙara sararin cinikin kasuwa.

Tebur 3. Tasirin Devaila akan gashin piglet da launin nama

Abu

CTL

ITM Trt

30% matakin ITM Trt

50% ITM matakin Trt

Launin gashi

Ƙimar haske L*

91.40± 2.22

87.67 ± 2.81

93.72± 0.65

89.28 ± 1.98

darajar ja a*

7.73± 2.11

10.67± 2.47

6.87± 0.75

10.67± 2.31

Darajar rawaya b*

9.78 ± 1.57

10.83 ± 2.59

6.45± 0.78

7.89± 0.83

Launin tsokar baya mafi tsayi

Ƙimar haske L*

50.72± 2.13

48.56± 2.57

51.22± 2.45

49.17± 1.65

darajar ja a*

21.22± 0.73

21.78± 1.06

20.89± 0.80

21.00± 0.32

Darajar rawaya b*

11.11± 0.86

10.45± 0.51

10.56± 0.47

9.72± 0.31

Kalar tsokar maraƙi

Ƙimar haske L*

55.00± 3.26

52.60± 1.25

54.22± 2.03

52.00± 0.85

darajar ja a*

22.00± 0.59b

25.11± 0.67a

23.05± 0.54ab

23.11 ± 1.55ab

Darajar rawaya b*

11.17± 0.41

12.61± 0.67

11.05 ± 0.52

11.06 ± 1.49

A kan aladun da aka yaye, Devaila, a matsayin rukunin amino acid na ƙarfe, na iya haɓaka haɓakar abinci sosai, ƙara yawan abincin aladun, kuma ya sa aladun girma daidai kuma suna da fata mai haske.Devaila yana rage adadin abubuwan da aka ƙara.Idan aka kwatanta da ITM, adadin da aka ƙara yana raguwa da fiye da 65%, wanda ke rage yawan samar da radicals a cikin jiki da nauyin hanta da koda, kuma yana inganta lafiyar alade.Abubuwan da ke cikin najasa sun ragu da fiye da 60%, yana rage gurɓatar jan ƙarfe, zinc da ƙarfe mai nauyi zuwa ƙasa.Matsayin shuka ya fi mahimmanci, shuka shine "na'urar samarwa" na kasuwancin kiwo kuma Devaila yana inganta lafiyar ƙafar ƙafa da kofato na shuka, yana tsawaita rayuwar shuka, kuma yana haɓaka aikin haɓakar shuka.

-Aikace-aikacen Devaila akan kwanciya kaji

labarai2_10
labarai2_11

Hoton da ke sama ya nuna wata gonar sikelin sikelin da aka ruwaito cewa bayan amfani da Devaila, an rage raguwar fasa kwai sosai, yayin da kwai ya yi haske, kuma an inganta sararin ciniki na kwan.

Tebur 4. Tasirin ƙungiyoyin gwaji daban-daban akan aikin sa kwai na kwanciya kaji

(Cikakken Gwaji, Jami'ar Shanxi)

Abu

A (CTL)

B (ITM)

C (matakin ITM 20%)

D (matakin ITM 30%)

E (matakin 50% ITM)

P-darajar

Yawan saka kwai (%)

85.56± 3.16

85.13 ± 2.02

85.93 ± 2.65

86.17± 3.06

86.17 ± 1.32

0.349

Matsakaicin nauyin kwai (g)

71.52± 1.49

70.91± 0.41

71.23± 0.48

72.23± 0.42

71.32± 0.81

0.183

Cin abinci na yau da kullun (g)

120.32 ± 1.58

119.68± 1.50

120.11 ± 1.36

120.31 ± 1.35

119.96± 0.55

0.859

Samar da kwai kullum

61.16 ± 1.79

60.49± 1.65

59.07 ± 1.83

62.25± 2.32

61.46± 0.95

0.096

Rabon Ciyar-Kwai (%)

1.97± 0.06

1.98± 0.05

2.04± 0.07

1.94± 0.06

1.95± 0.03

0.097

Adadin kwai da aka karye (%)

1.46 ± 0.53a

0.62± 0.15bc

0.79± 0.33b

0.60± 0.10bc

0.20± 0.11c

0.000

A cikin kiwo na kwanciya kaji, ƙari na abubuwan ganowa a cikin abincin shine 50% ƙasa da adadin amfani da inorganic, wanda ba shi da wani tasiri mai mahimmanci akan aikin kwanciya na kaji.Bayan makonni 4, yawan fasa kwai ya ragu sosai da kashi 65 cikin 100, musamman a tsaka-tsaki da kuma karshen lokacin kwanciya, wanda hakan zai iya rage faruwar ƙwai masu lahani sosai kamar ƙwai masu duhu da kuma ƙwai masu laushi.Bugu da kari, idan aka kwatanta da inorganic ma'adanai, abun ciki na gano abubuwa a cikin taki na kwanciya kaji iya rage da fiye da 80% ta amfani da Devaila.

-Aikace-aikacen Devaila akan broilers

labarai2_12
labarai2_13

Hoton da ke sama ya nuna cewa wani abokin ciniki a lardin Guangxi ya yi amfani da Devaila a cikin wani nau'in broiler na gida mai suna "Sanhuang Chicken", tare da ja bam da gashin gashi mai kyau, wanda ya inganta sararin ciniki na kajin broiler.

Tebur 5. Tsawon Tibial da abun ciki na ma'adinai a 36d-old

ITM 1.2kg

Devaila Broiler 500 g

p-darajar

Tsawon tibial (mm)

67.47± 2.28

67.92± 3.00

0.427

Ash (%)

42.44± 2.44a

43.51± 1.57b

0.014

Ca (%)

15.23± 0.99a

16.48± 0.69b

<0.001

Jimlar phosphorus (%)

7.49± 0.85a

7.93± 0.50b

0.003

Mn (μg/ml)

0.00± 0.00a

0.26 ± 0.43b

<0.001

Zn (μg/ml)

1.98± 0.30

1.90± 0.27

0.143

A cikin kiwo na broilers, mun sami ra'ayoyin daga manyan masu haɗawa da yawa waɗanda ke ƙara 300-400g na Devaila a kowace ton na cikakken abinci, wanda ya fi 65% ƙasa da na ITM, kuma ba shi da wani tasiri a kan ci gaban aikin. broilers, amma bayan amfani da Devaila, kamuwa da cutar ƙafa da sauran fuka-fuki a cikin sa kaji ya ragu sosai (fiye da 15%).
Bayan an auna abubuwan da ke cikin sinadarai da ke cikin jini da tibia, an gano cewa ingancin ajiyar tagulla da manganese ya fi na rukunin ITM girma.Wannan shi ne saboda Devaila yadda ya kamata ya kauce wa sha antagonism na inorganic ions, kuma ƙarfin nazarin halittu ya inganta sosai.Idan aka kwatanta da ƙungiyar kula da ITM, launi na gawar kajin ya fi zinari a cikin ƙungiyar Devaila saboda raguwar lalacewar bitamin mai narkewa da ions na ƙarfe ke haifarwa.Hakazalika, abun ciki na abubuwan da aka gano a cikin najasa yana raguwa da fiye da 85% idan aka kwatanta da ƙungiyar kulawa ta ITM.


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2022